กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (22 ก.พ. 2567) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ รักษาการนักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญ(ด้านสาธารณสุข) ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และคณะผู้นิเทศฯ ร่วมตรวจราชการและนิเทศงานกรณีปกติ รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 เขตสุขภาพที่ 10 จังหวัดศรีสะเกษ โดยรับฟังบรรยายสรุป เรื่อง ข้อมูลสถานการณ์ปัญหาสุขภาพในพื้นที่ และแผนการแก้ไขปัญหาสุขภาพภาพรวมของจังหวัดศรีสะเกษ ระหว่างวันที่ 21- 23 กุมภาพันธ์ 2567 ณ ห้องประชุมอาคารส่งเสริมสุขภาพ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ จากนั้น คณะผู้นิเทศ ฯ ได้ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและนิเทศงานการขับเคลื่อนการดำเนินงานตามประเด็นการตรวจราชการ ในบริบทของ คปสอ. ณ โรงพยาบาลโพธิ์ศรีสุวรรณ และ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านผือ ตำบลผือใหญ่อำเภอโพธิ์ศรีสุวรรณ จังหวัดศรีสะเกษ โดยมี นายแพทย์สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวงกระทรวงสาธารณสุขเขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานฯ ในการนี้มีนางไฉไล ช่างดำ รักษาการในตำแหน่งนักวิชาการสาธารณสุขทรงคุณวุฒิ (ด้านสุขาภิบาล) ร่วมลงพื้นที่ด้วย
ภาพ/ข่าว : ศิรินภา