กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 ก.พ.67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางลักขณา แย้มพิวัน ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมเจ้าหน้าที่ให้บริการเชิงรุก “โครงการตรวจคัดกรองมะเร็งปากมดลูกด้วยวิธี HPV-DNA (self-Testing) สำหรับหญิงไทยอายุ 20-59 ปี โดยความร่วมมือระหว่างโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี กับ โรงพยาบาลค่ายสรรพสิทธิประสงค์ เพื่อเป็นการเพิ่มประสิทธิผลในการค้นหาผู้ป่วยมะเร็งในระยะเริ่มต้น ไม่ให้เกิดการลุกลามของโรค ณ โรงพยาบาลค่ายสรรพสิทธิประสงค์ โดยมี พ.อ.หญิง วาริศา สิงห์ทน รองผู้อำนวยการโรงพยาบาลค่ายสรรพสิทธิประสงค์ เป็นประธานในพิธีเปิดฯ ซึ่งมีเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลค่ายสรรพสิทธิประสงค์ แม่บ้าน ประชาชน ผู้สนใจเข้ารับบริการ จำนวน 215 ราย
ภาพ/ข่าว : รุ่งนภา พึ่งน้ำ