กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 ก.พ. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมเป็นวิทยากรขับเคลื่อนการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพ เฝ้าระวัง คัดกรอง และดูแลสุขภาพผูู้สูงอายุ ณ โรงแรมฝ้ายขิต จังหวัดอำนาจเจริญ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อ ถอดบทเรียนการดำเนินงานเฝ้าระวังดูแลผู้สูงอายุที่มีภาวะ สมองเสื่อมและ พลัดตกหกล้มแบบครบวงจร จังหวัดอำนาจเจริญ ปีงบประมาณ 2566 และวางแผนขับเคลื่อนขับเคลื่อนการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพ เฝ้าระวัง คัดกรอง และดูแลสุขภาพ จังหวัดอำนาจเจริญ ปีงบประมาณ 2567 ได้รับเกียรติจากนายแพทย์ปฐมพงศ์ ปรุโปร่ง นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธีเปิด
กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานผู้สูงอายุจาก โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัด โรงพยาบาล สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด ในจังหวัดอำนาจเจริญ จำนวน 80 คน
ภาพ/ข่าว : เดือนธิดา ศรีเสมอ