กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 21 ก.พ. 67 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และคณะผู้นิเทศฯ ร่วมตรวจราชการและนิเทศงานกรณีปกติ รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 เขตสุขภาพที่ 10 จังหวัดศรีสะเกษ โดยวิเคราะห์ข้อมูลผลการดำเนินงานของจังหวัดศรีสะเกษ แยกตามประเด็นที่ได้รับมอบหมาย ณ ห้องประชุมสุธรรธานี ชั้น 5 โรงพยาบาลศรีสะเกษ และ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ จากนั้นในช่วงบ่าย คณะผู้นิเทศ ฯ ได้ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและนิเทศงานในประเด็นสถานชีวาภิบาลและเศรษฐกิจสุขภาพ(Healthy City MODELs) ณ อำเภอขุนหาญ การแพทย์ปฐมภูมิ(อำเภอสุขภาพดี) ณ อำเภอศรีรัตนะ และประเด็นArea based(OVCCA:บ่อปฏิกูล) ณ อำเภอยางชุมน้อย ทั้งนี้ นางไฉไล ช่างดำ รักษาการในตำแหน่งนักวิชาการสาธารณสุขทรงคุณวุฒิ (ด้านสุขาภิบาล) ร่วมลงพื้นที่ด้วย
ภาพ/ข่าว : อนุธิดา