กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 ก.พ. 67) นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ เป็นวิทยากรถ่ายทอดองค์ความรู้เรื่องการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุตามแนวทาง "สุขเพียงพอ ชะลอชรา ชีวายืนยาว" อยู่อย่างไรให้เป็นสุข ในการฝึกอบรมพัฒนาศักยภาพเครือข่ายผู้สูงอายุ องค์การบริหารส่วนจังหวัดอุบลราชธานี ณ โรงแรมบ้านสวนอุบลฯ อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย ผู้สูงอายุ จำนวน 100 คน โดยได้รับเกียรติจากนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอุบลราชธานี นายกานต์ กัลป์ตินันท์ เป็นประธานในพิธีเปิด
ภาพ/ข่าว : วรุณสิริ ทางทอง