กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (20 ก.พ.67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชานี มอบหมายให้นางสาวสุกานดา แก้วล้อมบึง หัวหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ จัดรายการวิทยุเพื่อสื่อสารความรอบรู้ด้านสุขภาพ ประเด็น “การดูแลเด็กปฐมวัย ในศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก” โดยมี นางสาวไปยดา วิรัศมี รองหัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นแขกรับเชิญในรายการ โดยได้ร่วมพูดคุยเรื่อง สถานการณ์การสุขภาพของเด็กปฐมวัยในเขตสุขภาพที่ 10 มาตรฐานศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก การพัฒนาศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก เป็นศูนย์ EF ทางสถานีวิทยุ อสมท.อุบลราชธานี FM 107.0 MHz รายการ อสมท. เพื่อชุมชน ช่วง คนอุบลควรรู้ ซึ่งจะออกอากาศทุกวันอังคารที่ 1 และ 3 ของเดือน เวลา 13.00-14.00 น. สามารถรับฟัง Online ได้ที่ radio.mcot.net/ubonratchathani และ Facebook ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี