กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (19 ก.พ. 67) ดร.นพ.สราวุฒิ บุญสุข รองอธิบดีกรมอนามัย ประธานคณะกรรมการคัดเลือกอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้านดีเด่นระดับชาติ สาขาทันตสุขภาพ พร้อมด้วย นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมคัดเลือกอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้านดีเด่น ระดับชาติ ประจำปี พ.ศ. 2567 สาขาทันตสุขภาพ ณ อำเภอธาตุพนม จังหวัดนครพนม เพื่อ เสริมสร้างขวัญกำลังใจให้แก่อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้านที่อุทิศตนและสร้างผลงานดีเด่นด้านสาธารณสุข ตลอดจนเป็นกลไกการพัฒนาให้กับอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้านในการดำเนินงานด้านสุขภาพในชุมชน ต่อไป