กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 16 ก.พ. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ (รองผู้บัญชาการเหตุการณ์ คนที่ 2) เป็นประธานการประชุม คณะทำงานระบบบัญชาการเหตุการณ์ฉุกเฉินทางสาธารณสุข (Emergency Operation Center : EOC) ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ครั้งที่ 2/2567 โดยมีทีมผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ ซึ่งเป็นทีมผู้บัญชาการเหตุการณ์ (Incident commander) ได้แก่ นางประไพ เจริญผล รองผู้บัญชาการเหตุการณ์คนที่ 3 นายนิพนธ์ กุลนิตย์ รองผู้บัญชาการเหตุการณ์คนที่ 4 และนางสาวปราณี อุสุพันธ์ รองผู้บัญชาการเหตุการณ์ คนที่ 6 เข้าร่วมการประชุมและให้ข้อเสนอแนะ พร้อมด้วยคณะทำงานกลุ่มภารกิจยุทธศาสตร์และวิชาการ(STAG) คณะทำงานกลุ่มภารกิจปฏิบัติการ (Operation teams) คณะทำงานกลุ่มภารกิจสนับสนุน(Supporter) คณะทำงานกลุ่มภารกิจประชาสัมพันธ์และสื่อสารความเสี่ยง (PIO) เพื่อชี้แจงบทบาทภารกิจการดำเนินงานของแต่ละคณะพร้อมทั้งแนวทางปฏิบัติตาม Emergency Flowchart และการซ้อมแผนกรณีเกิดภาวะฉุกเฉินทางสาธารณสุขในพื้นที่
ภาพ : ลัดดา ใบดำ
ข่าว : ไกรวัลย์ มัฐผา