กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (16 ก.พ.67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมสนับสนุนวิทยากรถ่ายทอดองค์ความรู้แก่ผู้สูงอายุ ตามแนวทางสุขเพียงพอ ชะลอชรา ชีวายืนยาว ณ ห้องประชุมศูนย์เอื้ออาทรคนพิการ สังกัดอบจ.อุบลราชธานี ตำบลแจระแม อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความรอบรู้ด้านสุขภาพในการดูแลผู้สูงอายุให้มีสุขภาพแข็งแรง โดยการส่งเสริมกิจกรรมทางกายเพื่อป้องกันการพลัดตกหกล้ม มุ่งสู่การดูแลผู้สูงวัยมีคุณภาพชีวิตที่ดี สามารถดูแลสุขภาพได้ด้วยตนเองและเป็นพลังทางสังคม กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย ผู้สูงอายุในชมรมผู้สูงอายุองค์การบริหารส่วนจังหวัดอุบลราชธานี จำนวน 50 คน
ภาพ/ข่าว : วรรณภา อินต๊ะราชา