กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 15ก.พ.67 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายชัยยะ เผ่าผา ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมคณะผู้นิเทศฯ ร่วมรับฟังบรรยายสรุป เรื่อง ข้อมูลสถานการณ์ปัญหาสุขภาพในพื้นที่และแผนการแก้ไขปัญหาสุขภาพ ภาพรวมของจังหวัดยโสธร ณ ห้องประชุม 1 ชั้น 4 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยโสธร โดยมี นายแพทย์สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธาน ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดยโสธร ผู้อำนวยการโรงพยาบาลยโสธร คณะผู้บริหาร และบุคลากรที่เกี่ยวข้องร่วมประชุมพร้อมให้ข้อมูลในที่ประชุมฯ จากนั้นคณะ ได้ตรวจเยี่ยม คปสอ.คำเขื่อนแก้วรพ.คำเขื่อนแก้ว และ รพ.สต. ดงแคนใหญ่ ตามลำดับ ทั้งนี้ นางไฉไล ช่างดำ รักษาการในตำแหน่งนักวิชาการสาธารณสุขทรงคุณวุฒิ (ด้านสุขาภิบาล) ร่วมลงพื้นที่ด้วย
ภาพ/ข่าว : ปนัดดา