กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (15 ก.พ. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ ร่วมรับรอง คณะตรวจเยี่ยมโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม โดยมีนายพลากร สุวรรณรัฐ องคมนตรี รองประธานกรรมการมูลนิธิโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราช เป็นประธานการตรวจเยี่ยม ณ ห้องประชุมรวงผึ้ง โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชเดชอุดม วัตถุประสงค์เพื่อให้คณะกรรมการมูลนิธิฯ และผู้บริหารกระทรวงสาธารณสุข ได้รับทราบความก้าวหน้าการดำเนินงาน รวมทั้งปัญหาอุปสรรค และหาแนวทางแก้ไขตลอดจนการให้การสนับสนุนโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราช เพื่อพัฒนาครบทุกด้าน ทั้งด้านโครงสร้างและระบบคุณภาพบริการให้เป็นโรงพยาบาลพัฒนาตัวอย่างที่สมบูรณ์แบบ สมดังพระราชประสงค์ในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เพื่อให้ประชาชนในชนบทได้รับบริการที่มีคุณภาพเท่าเทียมกัน