กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (14 ก.พ.67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ทีมตรวจราชการ และ เจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมมหกรรมรวมพลคนสาธารณสุขรักษ์สุขภาพ และก้าวท้าใจคนไทยแข็งแรง พิชิต 100 วัน 100 แต้มสุขภาพ เขตสุขภาพที่ 10 มีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้บุคลากรสาธารณสุขมีกิจกรรมทางกาย ลดพฤติกรรมเนือยนิ่ง และเป็นต้นแบบสุขภาพที่ดีให้กับประชาชน ซึ่ง สสจ.ยโสธร เป็นตัวแทนเขตสุขภาพที่ 10 ในการจัดกิจกรรมฯ และรับชม Live Streaming ณ อาคารอเนกประสงค์ เทศบาลเมืองยโสธร ทั้งนี้ นางกองมณี สุรวงษ์สิน ผู้ช่วยผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 นางไฉไล ช่างดำ ผู้ทรงคุณวุฒิกรมอนามัย พร้อมด้วยทีมผู้บริหารจากศูนย์วิชาการจากเขตสุขภาพที่ 10 ผู้บริหารและคณะเจ้าหน้าที่สาธารณสุข เครือข่ายชมรมสร้างสุขภาพ จังหวัดยโสธร และ อสม.ในเขตพื้นที่อำเภอเมืองยโสธร เข้าร่วมกิจกรรมฯ โดยนายแพทย์ชลน่าน ศรีแก้ว รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธานเปิดมหกรรม
ภาพ: สสจ.ยโสธร
ข่าว: มนฤดี แสงวงษ์