กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (14 ก.พ.67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10อุบลราชธานี มอบหมายให้ทีมผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และ เจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมออกบูธประชาสัมพันธ์สร้างความรอบรู้ด้านสุขภาพ กิจกรรม “Valentine’s Day 2024 ที่ว่าการอำเภอรัก” ณ ลานน้ำตกแสงจันทร์ ชั้น 1 ศูนย์การค้าเซ็นทรัล จังหวัดอุบลราชธานี ระหว่างวันที่ 12-14 ก.พ. 67 มีวัตถุประสงค์เพื่อ ให้ความรู้การเตรียมความพร้อมก่อนตั้งครรภ์ส่งเสริมการมีบุตรคุณภาพ สร้างความรอบรู้ ภายใต้คอนเซปต์ “วิวาห์สร้างชาติ” การบริโภคอาหารที่มีธาตุเหล็ก และโฟเลต สำหรับหญิงวัยเจริญพันธ์ุ ส่งเสริมกิจกรรมสาวไทยแก้มแดงด้วยวิตามินแสนวิเศษ ส่งเสริมการนอนอย่างมีคุณภาพ “นอนดี ไม่มีแก่” การตรวจสุขภาพประจำปี เพื่อชีวีแข็งแรง การตรวจมะเร็งปากมดลูก ตรวจก่อนรู้ก่อน รักษาได้ โดยได้รับเกียรติจากนายสมเพชร สร้อยสระคู รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานในพิธี ในงานได้มีการมอบทะเบียนสมรส มอบของที่ระลึกจากผู้สนับสนุน แก่คู่รัก จำนวน 14 คู่
ภาพ/ข่าว : พิมประภา อินจำปา