กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (14 ก.พ.67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้ช่วยอธิบดีกรมอนามัย และผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ทีม SEhRT ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ลงพื้นที่ประเมินความเสี่ยงด้านสุขภาพ และอนามัยสิ่งแวดล้อม กรณีไฟไหม้บ่อขยะ เทศบาลตำบลเค็งใหญ่ อำเภอหัวตะพาน จังหวัดอำนาจเจริญ จากการสำรวจไม่พบชุมชนที่ได้รับผลกระทบจากจุดเกิดเหตุ และไม่มีการปนเปื้อนทางสิ่งแวดล้อม จึงได้ให้คำแนะนำเรื่องการเฝ้าระวังการปนเปื้อนทางสิ่งแวดล้อม รวมถึงประสานให้หน่วยงานสาธารณสุขในพื้นที่เฝ้าระวังผลกระทบต่อสุขภาพประชาชนอย่างต่อเนื่อง และสนับสนุนหน้ากาก N95 ให้กับเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลเค็งใหญ่ จำนวน 200 ชิ้น
ภาพ/ข่าว : ดาริกา เพิ่มพร