กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (12 ก.พ.67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสาวนภัชชล รอดเที่ยงหัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมด้วยบุคลากรที่รับผิดชอบงานเด็กปฐมวัย เข้าศึกษาดูงานการจัดกิจกรรมเพื่อส่งเสริมการเรียนรู้ พัฒนาการ และ ทักษะสมองเด็กปฐมวัย รวมถึงการจัดสิ่งแวดล้อมและสถานที่ ที่เอื้อต่อการดูแลเด็กปฐมวัย ณ โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานีฝ่ายอนุบาล ซึ่งเป็นโรงเรียนประจำจังหวัด สำนักงานเขต พื้นที่การศึกษาประถมศึกษา อุบลราชธานีเขต1 มีการจัดการเรียนการสอนตามหลักสูตรกระทรวงศึกษาธิการ ในการส่งเสริมพัฒนาการเด็กและทักษะทางสมองของเด็กปฐมวัย เพื่อนำไปพัฒนาเด็กปฐมวัย ในเขตสุขภาพที่ 10 ต่อไป
ภาพ/ข่าว : ณฐมน สมเสนาะ