กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (9 กพ. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบให้นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เป็นประธานการประชุมคณะทำงานระบบบัญชาการเหตุฉุกเฉินทางสาธารณสุข(Emergency Operation Center : EOC) ประกอบด้วย ประธาน ทีมเลขาคณะทำงานของแต่ละคณะย่อย เพื่อชี้แจงบทบาทหน้าที่ของแต่ละคณะ พร้อมทั้งเตรียมการซักซ้อมแผนฉุกเฉินด้านสาธารณสุข
ภาพ/ข่าว : ไกรวัลย์ มัฐผา