กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ระหว่าง วันที่ 8-9 กุมภาพันธ์พ.ศ. 2567 นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสาวนภัชชล รอดเที่ยงหัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมด้วยบุคลากรที่รับผิดชอบงานเด็กปฐมวัย เข้าศึกษาดูงานการจัดกิจกรรมเพื่อส่งเสริมพัฒนาการ และ ทักษะสมองเด็กปฐมวัย รวมถึงการจัดสิ่งแวดล้อมและสถานที่ ที่เอื้อต่อการดูแลเด็กปฐมวัย ณ โรงเรียน จิตตเมตต์ เขตตลิ่งชัน กรุงเทพมหานคร ซึ่งเป็นโรงเรียนทางเลือกที่เน้นการพัฒนาเด็กผ่านกระบวนการเล่น ดนตรี ศิลปะ ในการส่งเสริมพัฒนาการเด็กและทักษะทางสมองของเด็กปฐมวัย เพื่อนำไปพัฒนาเด็กปฐมวัย ในเขตสุขภาพที่10 ต่อไป
ภาพ/ข่าว:ถิรดา