กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (8 ก.พ. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ นำคณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้การจัดการความรู้ (LIKE Talk) ก้าวสู่เวทีนำเสนอผลงานวิชาการ ภายใต้ โครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านวิจัยและนวัตกรรมเพื่อส่งเสริมให้ประชาชนเขตสุขภาพที่ 10 มีสุขภาวะที่ดี เพื่อ สร้างนวัตกรรมส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม กระตุ้นให้บุคลากรในหน่วยงาน ได้แสดงออกซึ่งความรู้ ความสามารถ และการถ่ายทอด Best Practice ในรูปแบบการนำเสนอ “เรื่องเล่า เร้าพลัง” (LIKE Talk) นำไปสู่การพัฒนาและขยายผลงานสู่ภาคีเครือข่าย ทำให้องค์กรเจริญก้าวหน้า และเกิดการพัฒนาอย่างต่อเนื่อง กิจกรรม ประกอบด้วย การนำเสนอ เรื่องเล่า เร้าพลัง” (LIKE Talk) บรรยายหัวข้อ ยกระดับงานวิจัย ให้เป็นนโยบายด้วย Policy Brief และ การนำเสนอข้อมูล ณ ห้องประชุมทับทิมสยาม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี
ภาพ/ข่าว : ฐิติรัตน์