กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (7 กุมภาพันธ์ 2567)นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยวัยทำงานร่วมงานเปิดตัวโครงการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานในสถานประกอบกิจการฯ ณ สโมสรทหารบก โดยมีพลเรือโทนายแพทย์นิกร เพชรวีระกุล ที่ปรึกษารัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธานในพิธี ซึ่งในงานมีกิจกรรมการทำประชาพิจารณ์แผนบูรณาการเพื่อการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน พ.ศ.2567-2571 และการลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือเรื่องการขับเคลื่อนโครงการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานในสถานประกอบกิจการเพื่อเสริมสร้างการมีวิถีชีวิตสุขภาวะใน4มิติ(กาย ใจ สังคม จิตปัญญา) ระหว่างกรมอนามัย โดยแพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล อธิบดีกรมอนามัย สำนักงานกองทุนสนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ และสถานประกอบกิจการต้นแบบ(NODE)จำนวน 32 แห่ง