กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (6 ก.พ. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ คณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ต้อนรับคณะศึกษาดูงานการดำเนินงานผู้สูงอายุ เทศบาลตำบลโพธิ์กระสังข์ อ.ขุนหาญ จ.ศรีสะเกษ นำโดยนายตรี โพธิสาร นายกเทศมนตรีตำบลโพธิ์กระสังข์ คณะผู้บริหาร และคณะกรรมการโรงเรียนผู้สูงอายุ ซึ่งในการศึกษาดูงานครั้งนี้ได้มีการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานชุมชนที่เป็นมิตรกับผู้สูงอายุและผู้พิการ การจัดกิจกรรมส่งเสริมสุขภาพในโรงเรียนผู้สูงอายุ ได้แก่ การจัดกิจกรรมทางกายเคลื่อนไหวดีไม่มีล้ม กิจกรรมการบริหารสมอง เพื่อให้ผู้สูงอายุในชุมชนได้มีกิจกรรมส่งเสริมสุขภาพร่วมกันส่งผลให้ผู้สูงอายุมีสุขภาพที่ดีในระยะยาวต่อไป