กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (5 ก.พ.67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ ร่วมกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 327 โดยในวันนี้ได้มอบนโยบายการปฏิบัติงานประจำสัปดาห์ และขอให้เจ้าหน้าที่ดูแลสุขภาพเนื่องจากช่วงนี้ฝุ่น PM2.5 มีค่าสูง จากนั้น กลุ่มพัฒนาการวิจัยฯได้แจ้งเรื่องกำหนดการประชุมและเชิญชวนเจ้าหน้าที่ส่งผลงาน LIKE Talk งานการเงินแจ้งเรื่องการเสียภาษี งานพัสดุแจ้งเรื่องการเบิกจ่ายพัสดุจากคลังกลาง และงานการเจ้าหน้าที่ได้แนะนำเจ้าหน้าที่ที่มาปฏิบัติงานใหม่ เนื่องจากวันนี้ฝุ่นPM2.5มีค่าสูงเกินมาตรฐาน จึงได้จัดกิจกรรมเข้าแถวเคารพธงชาติในห้องประชุม