กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 2? ก.พ. 67 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ ?นางประไพ? เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ? ร่วมเป็นเกียรติในพิธีปิด?การอบรมและมอบประกาศนียบัตรให้กับผู้ผ่านการอบรมหลักสูตรผู้ดูแลผู้สูงอายุ? (70 ชั่วโมง)? โดยมี ผศ.?ดร.สงวน ธานี? คณบดีคณะพยาบาลศาสตร์? มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี ? เป็นประธานในพิธีปิดการประชุมฯ ณ ห้องประชุมศูนย์สังคมพัฒนาสังฆมณฑล อุบลราชธานี การประชุมครั้งนี้เพื่อให้ผู้เข้าอบรมมีทักษะในการดูแลผู้สูงอายุและสนับสนุนการดำเนินงานผู้สูงอายุระยะยาวในชุมชนให้ผู้ที่มีภาวะพึ่งพิง มีคุณภาพชีวิตที่ดี กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย ผู้ดูแลผู้สูงอายุ(?Care?giver)? เจ้าหน้าที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลวังกาฮุง? คณะวิทยากร จากคณะพยาบาลศาสตร์? มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี ?และเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่? 10? อุบลราชธานี จำนวน 40 คน
ภาพ/ข่าว : วรรณภา อินต๊ะราชา