กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 2 ก.พ. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมประชุมและนำเสนอการขับเคลื่อนอำเภอสุขภาพดีชีวียั่งยืน เขตสุขภาพที่ 10 ในการประชุมคณะกรรมการวางแผนและประเมินผล(กวป) ครั้งที่ 1/2567 ณ อาคารหอประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลพังเคน อำเภอนาตาล จังหวัดอุบลราชธานี ซึ่งเป็นการประชุมเพื่อรับทราบปัญหาอุปสรรค และติดตามความก้าวหน้าในการดำเนินงานด้านสาธารณสุข ในภาพรวมของจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประจำทุกเดือน ผู้ร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้บริหารจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี สาธารณสุขอำเภอในจังหวัดอุบลราชธานี โดยมี นายแพทย์ธีระพงษ์ แก้วภมร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานในการประชุมฯ
ภาพ / ข่าว ศิรินภา