วันนี้ (1 ก.พ. 67) นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยนางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เข้าร่วมพิธีรับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ชั้นสายสะพายประจำปี 2565 และ2566 เบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ณ กรมอนามัย โดยมีแพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล อธิบดีกรมอนามัยเป็นประธานในพิธีฯ