กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (31 ม.ค. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมขับเคลื่อนการดำเนินงาน โรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐานสากล(Global Standards for Health Promoting School ) GSHPS ผ่านระบบออนไลน์ ณ ห้องประชุมโกเมน ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาและยกระดับการขับเคลื่อนการดำเนินงานโรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับสากล ให้กับภาคีเครือข่ายในพื้นที่เป้าหมาย ให้บรรลุเป้าหมายการส่งเสริมสุขภาพเด็กนักเรียนให้มีภาวะโภชนาการและจัดการสิ่งแวดล้อมที่เอื้อต่อการมีสุขภาพดี การประชุมประกอบด้วย การบรรยายให้ความรู้เพื่อพัฒนาความรู้ด้านการดำเนินงานโรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐานสากล สร้างความรอบรู้ด้านสุขภาพ การจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อมภายใต้ในเกณฑ์มาตรฐานโรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐานสากล ผู้เข้าประชุม ประกอบด้วย บุคลากรทางการศึกษา บุคลากรจากกระทรวงสาธารณสุขและภาคีเครือข่ายที่เกี่ยวข้องในการขับเคลื่อนงานโรงเรียน ในเขตสุขภาพที่ 10 จำนวนทั้งสิ้นกว่า 900 user
ข่าว : เยาวลักษณ์ แสนทวีสุข
ภาพ : กลุ่มสื่อสารฯ