กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (26 มกราคม 2567) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบให้นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานนำทีมเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับเจ้าหน้าที่กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ลงพื้นที่ประเมินรับรองถนนอาหารริมบาทวิถี Street food ริมมูล เพื่อยกระดับมาตรฐานอาหารสะอาด ปลอดภัย ได้มาตรฐาน โดยมีผู้อำนวยการกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อมและเจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลนครอุบลราชธานีเข้าร่วมรับการประเมิน