กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (29 ม.ค.67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ ร่วมกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 326 โดยในวันนี้ได้มอบนโยบายการปฏิบัติงานประจำสัปดาห์ แสดงความยินดีกับเจ้าหน้าที่ที่ได้เลื่อนตำแหน่งเป็นนักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ จำนวน 2 คน คือ นายนิสิตอินลี หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม และนางสุพัตรา เสนาใหญ่ หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยเรียน จากนั้น กลุ่มอนามัยแม่และเด็กได้แจ้งกำหนดการประชุมทดสอบเครื่องมือแนวปฏิบัติส่งเสริมกิจกรรมทางกายสำหรับหญิงตั้งครรภ์และหญิงหลังคลอด