กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (26 ม.ค.67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสาวสุกานดา แก้วล้อมบึง หัวหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ จัดรายการอนามัยเช็คอิน เพื่อสื่อสารให้ความรู้กับประชาชนในการดูแลสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ทางสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทยจังหวัดอุบลราชธานี FM 98.50 MHz. สัปดาห์นี้ได้จัดรายการในประเด็น “รณรงค์ ลดหวาน มัน เค็ม 6:6:1” โดยมี นางสาวศศิธร บุญสุข พยายาลวิชาชีพชำนาญการ กลุ่มอนามัยวัยทำงาน เป็นแขกรับเชิญในรายการ ซึ่งสามารถรับชมย้อนหลังได้ที่ Facebook ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และ สวท.อุบลราชธานี