กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 24 ม.ค. 2567 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพบุคลากรทีมประเมินมาตรฐานอนามัยแม่และเด็กระดับจังหวัด เขตสุขภาพที่ 10 โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจ เพิ่มพูนทักษะ และเทคนิคที่สามารถนำไปใช้ขับเคลื่อนการดำเนินงานพัฒนาคุณภาพบริการอนามัยแม่และเด็กในสถานบริการสาธารณสุขในพื้นที่ให้มีคุณภาพตามมาตรฐาน และเป็นไปในทิศทางเดียวกัน ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย สูติแพทย์ กุมารแพทย์ พยาบาลวิชาชีพ และบุคลากรสาธารณสุขในเขตสุขภาพที่ 10 รวมทั้งสิ้น 70 คน โดยได้รับการสนับสนุนวิทยากร สูติแพทย์ กุมารแพทย์ ผู้เชี่ยวชาญจากแผนกสูติ-นรีเวชกรรม กุมารเวชกรรม จากโรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ และศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ระหว่างวันที่ 24 - 25 มกราคม 2567 ณ โรงแรมอารยารีสอร์ทโขงเจียมริเวอร์ไซ อำเภอโขงเจียม จังหวัดอุบลราชธานี
ภาพ/ข่าว กลุ่มสื่อสารฯ