กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (22 ม.ค.67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ ร่วมกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 325 โดยในวันนี้ได้มอบนโยบายการปฏิบัติงานประจำสัปดาห์ จากนั้น นางนางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ ได้แจ้งสถานการณ์ฝุ่น PM2.5 ในพื้นที่เขตสุขภาพที่ 10 และจังหวัดอุบลราชธานี และ นายชัยยะ เผ่าผา ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ ได้แจ้งเรื่องสืบเนื่องจากการเข้าตรวจสอบจากคณะกรรมการตรวจสอบภายในกรมอนามัย เรื่องการตรวจรับ เพื่อให้มีการดำเนินการอย่างถูกต้องตามขั้นตอน