กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (19 ม.ค. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วย นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยเรียน ร่วมประชุมคณะกรรมการพัฒนาระบบบริการสุขภาพ(Service Plan) สาขาตา ครั้งที่ 1/2567 ผ่านแอปพลิเคชัน Cisco Webex Meeting ณ ห้องประชุมโกเมน ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมทั้งนำเสนอ Best Practice การดำเนินโครงการเด็กไทยสายตาดี เขตสุขภาพที่ 10 เพื่อพัฒนาระบบบริการสุขภาพ (Service Plan) สาขาตา ให้มีคุณภาพได้มาตรฐาน เกิดความต่อเนื่อง มีประสิทธิภาพและเกิดประโยชน์ต่อระบบบริการและประชาชนอย่างสูงสุด
ภาพ/ข่าว : อรุณรัตน์ กาลพันธา