กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (18 ม.ค.67) นายแพทย์ปกรณ์ ตงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม เข้าร่วมประชุมให้ข้อเสนอแนะการก่อสร้างระบบบำบัดสิ่งปฏิกูลในพื้นที่ องค์การบริหารส่วนตำบลบุ่งหวาย อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลบุ่งหวาย อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมการจัดการจัดการสิ่งปฏิกูลให้ถูกหลักสุขาภิบาลและตัดวงจรการเกิดโรคพยาธิใบไม้ตับและมะเร็งท่อน้ำดี ตามนโยบายการดำเนินงานจังหวัดสะอาด จังหวัดอุบลราชธานี ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี สำนักงานสาธารณสุขอำเภอวารินชำราบ องค์การบริหารส่วนตำบลบุ่งหวาย
ภาพ/ข่าว : บุญเกิด เชื้อธรรม