กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (18 ม.ค. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมประชุมพัฒนาการรายงานข้อมูลเพื่อเฝ้าระวังโรคและผลกระทบต่อสุขภาพจากฝุ่น PM2.5 ร่วมกับสำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 จังหวัดอุบลราชธานี เพื่อบูรณาการแนวทางการรายงานข้อมูลและติดตามการพัฒนาระบบข้อมูลของเขตสุขภาพที่ 10 สำหรับขับเคลื่อนมาตรการเฝ้าระวัง ป้องกันควบคุมโรคและผลกระทบต่อสุขภาพจากฝุ่น PM2.5
ภาพ/ข่าว : ไกรวัลย์ มัฐผา