กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (18 ม.ค. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการการพัฒนาศักยภาพบุคลากร ผู้ดูแลระบบบำบัดน้ำเสีย และมูลฝอยติดเชื้อ ณ ห้องประชุมชั้น 9 ศูนย์การแพทย์ศึกษาชั้นคลินิค โรงพยาบาลบุรีรัมย์ โดยการอบรมครั้งนี้ได้รับเกียรติจาก แพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล อธิบดีกรมอนามัย เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรม และมอบนโยบายการดูแลสิ่งแวดล้อมเรื่องระบบบำบัดน้ำเสีย และมูลฝอยติดเชื้อ จากนั้น ได้ร่วมตรวจเยี่ยมการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อมในโรงพยาบาล และคลินิคส่งเสริมการมีบุตร ของ โรงพยาบาลบุรีรัมย์
ภาพ/ข่าว : นิสิต อินลี
ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ร่วมพิธี