กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (18 ม.ค. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายศตวรรษ ศรีพรหม ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ ร่วมพิธีเปิดการประชุมวิชาการครบรอบ 88 ปี โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ "เลี้ยงลูกยุคใหม่ ดูแลอย่างไร ให้เก่ง ดี และมีสุข" ในวันที่ 18-19 มกราคม 2567 ณ ห้องประชุมทับทิมสยาม 1 โรงแรมสุนีย์แกรนด์ สอดคล้องกับนโยบายการส่งเสริมการมีบุตร โดยมีนายแพทย์บุญฤทธิ์ สุขรัตน์ ผู้อำนวยการสำนักอนามัยเจริญพันธุ์ กรมอนามัย ร่วมเป็นวิทยากรสร้างความรู้ความเข้าใจกับนโยบาย และแผนการดำเนินการส่งเสริมการมีบุตรในประเทศไทย
ภาพ/ข่าว : ไปยดา วิรัศมี