กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 15 ม.ค. 67 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายนายศตวรรษ ศรีพรหม ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมพิธีเปิด กุฎีชีวาภิบาล" ณ วัดโพธิ์น้อย ตำบลกระหวัน อำเภอ ขุนหาญ จังหวัดศรีสะเกษ โดยมี นายแพทย์ทนง วีระแสงพงษ์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ เป็นประธานฝ่ายฆราวาสกล่าวเปิดงานและเปิดป้าย "กุฎีชีวาภิบาล" วัดโพธิ์น้อย พร้อมทั้งเยี่ยมชมสถานที่และนิทรรศการ ตลอดจนร่วมเจริญพระพุทธมนต์ พิธีทำบุญอายุวัฒนมงคล 80 ปี พระครูสังฆรักษ์จันทึก โฆสิโต และได้รับความเมตตาจาก พระธรรมราชานุวัตร เจ้าคณะภาค 10 กล่าวสัมโมทนียกถา กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย เจ้าหน้าที่สาธารณสุข เจ้าหน้าที่องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น พระคิลานุปัฏฐาก พระภิกษุสงฆ์ และประชาชนในพื้นที่ จำนวนทั้งสิ้น 300 รูป/คน
ภาพ/ข่าว : ปรียา นาสมบูรณ์