กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (15 ม.ค. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยนายนิสิต อินลี หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อมและกลุ่มอนามัยวัยทำงาน ร่วมประชุมขับเคลื่อนนโยบายประเด็นเศรษฐกิจสุขภาพ เขตสุขภาพที่ 10 ครั้งที่ 1/2567 เพื่อชี้แจงแนวทางการดําเนินงานประเด็นเศรษฐกิจสุขภาพ ที่เกี่ยวข้องกับภารกิจงานส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ได้แก่ 1.Wellness Center ประกอบด้วย Wellness Restaurant และ Wellness Hotel 2.Healthy City Model ประกอบด้วย กินดี(อาหารปลอดภัย) อยู่ดี(ออกกำลังกาย) สังคมดี(ผู้สูงอายุหรือกลุ่มเปราะบาง) สิ่งแวดล้อม(น้ำอุปโภคบริโภค, ขยะ, ฝุ่น PM2.5) เพื่อยกระดับการดูแลสุขภาพและคุณภาพชีวิตของประชาชน ผู้ร่วมประชุมประกอบด้วยประธานและคณะกรรมการ Project Manager เขตสุขภาพที่ 10 รองผู้แทนจากศูนย์สนับสนุนบริการสุขภาพเขต 10 หัวหน้ากลุ่มงานและผู้รับผิดชอบงานจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด ในเขตสุขภาพที่ 10
ภาพ/ข่าว : ไกรวัล มัฐผา