กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (15 ม.ค. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วย ผู้รับผิดชอบการตรวจราชการและนิเทศงานกรณีปกติ ประเด็นระบบสุขภาพปฐมภูมิ ร่วมประชุมคณะกรรมการพัฒนาคุณภาพระบบสุขภาพปฐมภูมิ เขตสุขภาพที่ 10 ครั้งที่ 2/2567 เพื่อชี้แจงแนวทางการดําเนินงาน ประเด็นระบบสุขภาพปฐมภูมิ เขตสุขภาพที่ 10 ปีงบประมาณ 2567 ได้แก่ การขับเคลื่อนระบบการแพทย์ปฐมภูมิ งาน พชอ. อําเภอสุขภาพดี และมาตรฐานหน่วยบริการปฐมภูมิ ตลอดจนกําหนดการและตัวชี้วัด การตรวจราชการและนิเทศงานกรณีปกติ รอบที่ 1/2567 ประเด็นระบบสุขภาพปฐมภูมิ ผู้ร่วมประชุมประกอบด้วย คณะกรรมการพัฒนาคุณภาพระบบสุขภาพปฐมภูมิ เขตสุขภาพที่ 10 ผู้แทนจากศูนย์วิชาการฯ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด ในเขตสุขภาพที่ 10 จำนวน 60 คน ณ ห้องประชุม สํานักงานเขตสุขภาพที่ 10