กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (15 ม.ค.67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ ร่วมกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 324 โดยในวันนี้ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯได้มอบนโยบายการปฏิบัติงานประจำสัปดาห์ การให้ความสำคัญและเป็นแบบอย่างที่ดีให้กับบุคคลภายนอกเรื่องกิจกรรมเข้าแถวเคารพธงชาติ จากนั้น นางลักขณา แย้มพิวัน ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ ได้แจ้งเรื่องการสมัครเข้ารับการคัดเลือกเพื่อเลื่อนตำแหน่งในสายงานพยาบาลวิชาชีพ คณะกรรมการ Happy Heart & Happy Soul สรุปกิจกรรมร่วมทำบุญที่วัดหนองป่าพง โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชานี เชิญชวนเจ้าหน้าที่เข้ารับโปรแกรม LM กลุ่มยุทธศาสตร์และพัฒนาคุณภาพแจ้งเรื่องการประชุมยกระดับบริการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชานี และนักศึกษาฝึกประสบการณ์กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อมได้นำเสนอเรื่องฝุ่น PM2.5