กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (12 ม.ค.67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้บุคลากรกลุ่มอนามัยแม่และเด็ก จัดกิจกรรม Big Cleaning Day ณ ศูนย์สาธิตส่งเสริมพัฒนาการทักษะสมองเด็กปฐมวัย โดยร่วมกันทำความสะอาดภายในอาคาร ด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อ เพื่อลดการแพร่เชื้อโรค จัดเก็บ จัดวางสิ่งของให้เป็นระเบียบ เพื่อความสะดวกและปลอดภัยในการปฏิบัติงาน ป้องกันอุบัติเหตุที่อาจจะเกิดกับเด็ก สร้างความเชื่อมั่นให้กับผู้ปกครองที่นำเด็กมารับบริการ