กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 12 ม.ค. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็กร่วมประชุมคณะกรรมการพัฒนาระบบบริการสุขภาพ service plan สาขาสูติศาสตร์ เขตสุขภาพที่ 10 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ครั้งที่ 2 เพื่อสรุปผลการดำเนินงาน Quick win 100 วัน ประเด็นการส่งเสริมการมีบุตรและวางแผนการดำเนินงาน อนามัยแม่และเด็ก ในปีงบประมาณพ.ศ.2567 ผ่านระบบ Web Conference ณ ห้องประชุม 6 ชั้น 6 อาคาร 50 พรรษา มหาวชิราลงกรณ ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย สูติแพทย์จากโรงพยาบาลจังหวัด โรงพยาบาลชุมชน ผู้รับผิดชอบงานจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด ทั้ง 5 จังหวัด ผู้รับผิดชอบงานคลินิกส่งเสริมการมีบุตรโรงพยาบาลศูนย์ โรงพยาบาลทั่วไปและโรงพยาบาลชุมชน โดยมี แพทย์หญิงปิยวดี วุฒิกรสัมมากิจ ประธานคณะกรรมการพัฒนาระบบบริการสุขภาพ service plan สาขาสูติศาสตร์ เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานการประชุมในครั้งนี้