กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (12 ม.ค. 67)นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางประไพ เจริญผล นางลักขณา แย้มพิวัน นางสาวปราณี อุสุพันธ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมคณะกรรมการ Happy Soul และเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมบริจาคของเข้าโรงครัวกลาง งานปฏิบัติธรรมเป็นอาจาริยบูชา พระโพธิญาณเถร (หลวงปู่ชา สุภัทโท)ระหว่างวันที่ 12 - 17 มกราคม 2567 ณ วัดหนองป่าพง ตามเป้าหมายกิจกรรมส่งเสริมสถาบันศาสนาเป็นศูนย์กลางชุมชนและขับเคลื่อนคุณธรรมด้วยพลังบวร ปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 โดยถวายปัจจัยและของร่วมทำบุญเข้าโรงครัวกลางเพื่อใช้ในโรงทานครัวกลางของวัดต่อไป
ภาพ/ข่าว : นภัทชา สมพงษ์