กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (12 ม.ค. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวสุกานดา แก้วล้อมบึง หัวหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ จัดรายการอนามัยเช็คอิน เวลา 10.10-11.00 น. เพื่อสื่อสารความรอบรู้ให้กับประชาชนในการดูแลสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ทางสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทย จังหวัดอุบลราชธานี FM 98.50 MHz. สัปดาห์นี้จัดรายการประเด็น ประเด็น “ วันเด็กแห่งชาติ ส่งเสริมพัฒนาการเด็ก เติบโต สมวัย ” โดยมี นางสาวนิตยา พรรณาภพ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก เป็นแขกรับเชิญในรายการ ซึ่งสามารถรับชมย้อนหลังได้ที่ Facebook ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และ สวท.อุบลราชานี 98.50 MHz https://fb.watch/oOgEPey5L-/?mibextid=i76BS0 และช่องทาง ทางยูทูป สวท.อุบลราชธานี