กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (12 ม.ค. 67)นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยคณะผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ร่วมกิจกรรมงานกีฬาสัมพันธ์ ศูนย์EF ศูนย์อนามัยที่ 10 และศูนย์เด็ก ม.อุบลฯ รณรงค์วันเด็กแห่งชาติ "เล่นเปลี่ยนโลก" ซึ่งกลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมกับ ศูนย์พัฒนาเด็กวิทยาลัยแพทย์ศาสตร์และการธารณสุข มหาวิทยาลัยอุบลราชธานีจัดกิจกรรมขึ้น ณ อาคารกิจกรรมนักศึกษา มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างครอบครัวเด็กปฐมวัย ครู ทั้ง 2 หน่วยงาน และเพื่อให้เด็กได้เรียนรู้การเข้าสังคม การปรับตัว การรู้กติกาในการแข่งขัน โดยมี นายแพทย์ประวิ อ่ำพันธุ์ คณบดีวิทยาลัยแพทยศาสตร์และการสาธารณสุข มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมในครั้งนี้