กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 8 ม.ค. 67 นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงาน โครงการสุขภาพดีด้วยทฤษฏีเพื่อน(ตาย) ด้วยหลัก 10อ จังหวัดอุบลราชธานี ปีงบประมาณ 2567 ผ่านระบบประชุมออนไลน์ Cisco webex ในโอกาสนี้ได้รับเกียรติจากคณะศึกษานิเทศก์จากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานีเขต 1 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานีร่วมให้ข้อเสนอแนะและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ปัญหาอุปสรรคในการใช้หลักสูตรคู่มือกับโรงเรียนที่เข้าร่วมประชุมจำนวน 5 โรงเรียน เพื่อใช้เป็นแนวทางในการดำเนินการขยายกลุ่มเป้าหมายต่อไป
ภาพ/ข่าว : เยาวลักษณ์ แสนทวีสุข