กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (8 ม.ค. 67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้? เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ?ร่วมสนับสนุนวิทยากรโครงการฝึกอบรมหลักสูตรผู้ดูแลผู้สูงอายุ?Care?giver (70 ชั่วโมง)? ระหว่างวันที่? 8-19 มกราคม? พ.ศ.2567 ณ ห้องประชุม?ศรีบูรพา? โรงเรียนเทศบาลบูรพาอุบล โดยมีนางสาวพิศทยา ไชยสงคราม นายกเทศมนตรีนครอุบลราชธานี เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมฯ กลุ่มเป้าหมาย?ประกอบด้วยผู้ดูแลผู้สูงอายุ(?Care?giver) จำนวน 51 คน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้าอบรมมีทักษะในการดูแลผู้สูงอายุและสนับสนุนการดำเนินงานผู้สูงอายุระยะยาวในชุมชนให้ผู้ที่มีภาวะพึ่งพิง มีคุณภาพชีวิตที่ดีและเตรียมผู้ดูแลผู้สูงอายุ?สำหรับขับเคลื่อนนโยบายสถานชีวาภิบาลและนโยบายเศรษฐกิจสุขภาพต่อไป
ภาพ/ข่าว : วรรณภา อินต๊ะราชา