กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (8 ม.ค.67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ ร่วมกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 323 โดยในวันนี้ผู้อำนวยการฯได้มอบนโยบายการปฏิบัติงานประจำสัปดาห์ พร้อมทั้งแสดงความห่วงใยเจ้าหน้าที่ เนื่องจากช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลง แนะนำให้พักผ่อนให้เพียงพอ รับประทานอาหารที่มีประโยชน์และออกกำลังกายเป็นประจำ จากนั้น นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต รองผู้อำนวยการฯ ได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้จากการไปราชการร่วมกิจกรรม “คิกออฟ 30 บาทรักษาทุกที่” ที่จังหวัดร้อยเอ็ด นางสาวปราณี อุสุพันธ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ แจ้งกำหนดการเข้าตรวจสอบภายในจากคณะตรวจสอบภายในกรมอนามัย และนางสาวนภัสชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ได้แจ้งกิจกรรมศูนย์สาธิตส่งเสริมพัฒนาการทักษะสมองเด็กปฐมวัย ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมกับ ศูนย์พัฒนาเด็กมหาวิทยาลัยอุบลราชธานี จัดกีฬาสัมพันธ์ ศูนย์EF ศูนย์อนามัยที่ 10 และ ศูนย์เด็ก ม.อุบลฯ ครั้งที่ 1 รณรงค์วันเด็กแห่งชาติ เล่นเปลี่ยนโลก กำหนดการจัดงาน วันที่ 12 มกราคม 2567