กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 5 ม.ค. 67 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมเป็นเกียรติในพิธีมอบนโยบายและเสริมสร้างกำลังใจแก่บุคลากรและภาคีเครือข่าย ในการขับเคลื่อนการดำเนินงานตามนโยบายที่สานพลังความร่วมมือทุกภาคส่วนในพื้นที่จังหวัดเพชรบูรณ์ โดยมี นายสันติ พร้อมพัฒน์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมฯ ณ ห้องประชุมประกายเพชร มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์ และได้รับเกียรติจาก นพ.ภาณุมาศ ญาณเวทย์สกุล รองปลัดกระทรวงสาธารณสุข นพ.ทวีศิลป์ วิษณุโยธิน อธิบดีกรมการแพทย์แผนไทยและการแพทย์ทางเลือก พญ.อัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล อธิบดีกรมอนามัย นพ.ยงยศ ธรรมวุฒิ อธิบดีกรมวิทยาศาสตร์การแพทย์ ผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่กระทรวงสาธารณสุข ร่วมเป็นเกียรติในการประชุม และรับฟังนโยบายฯ
ภาพ/ข่าว : นิพนธ์ ปิยนุช นิตยา