กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 5? ม.ค. 67 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้?นายศตวรรษ? ศรีพรหม? ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯและ นางจุรีภรณ์ คูณแก้ว หัวหน้ากลุ่มอนามัยผู้สูงอายุร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดการอบรมผู้ดูแลผู้สูงอายุุ?70? ชั่วโมง และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ?ร่วมเป็นวิทยากรโครงการฝึกอบรมหลักสูตรผู้ดูแลผู้สูงอายุ? (70 ชั่วโมง)? โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์?ดร.สงวน ธานี? คณบดีคณะพยาบาลศาสตร์? มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี ? เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมฯ ณ ห้องประชุม?สุรีย์? ธรรมิกบวร คณะพยาบาลศาสตร์? มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี กลุ่มเป้าหมาย?คือ ผู้ดูแลผู้สูงอายุ(?Care?giver)? จำนวน 40 คน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้าอบรมมีทักษะในการดูแลผู้สูงอายุและสนับสนุนการดำเนินงานผู้สูงอายุระยะยาวในชุมชนให้ผู้ที่มีภาวะพึ่งพิง มีคุณภาพชีวิตที่ดี ต่อไป
ภาพ/ข่าว : วรรณภา อินต๊ะราชา