กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
บ่ายวันนี้ (3ม.ค.67)นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมลงพื้นที่ติดตามการดำเนินงานตามนโยบายกระทรวงสาธารณสุข ประเด็นสถานชีวาภิบาล ณ โรงพยาบาลเขื่องใน จ.อุบลราชธานี โดยมีนายแพทย์สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุขเขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานในการลงพื้นที่ติดตามการดำเนินงานในครั้งนี้ โดยได้เยี่ยมชมศูนย์ชีวาภิบาล โรงพยาบาลเขื่องใน จากนั้นรับฟังการนำเสนอแนวทางการดำเนินงานสถานชีวาภิบาล ในพื้นที่เขตสุขภาพที่ 10 แลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงาน รับฟังปัญหาและอุปสรรคในการดำเนินงานพร้อมทั้งชื่นชมและให้กำลังใจเจ้าหน้าที่เพื่อขับเคลื่อนงานใผ้บรรลุวัตถุประสงค์ต่อไป